Announcement

Collapse
No announcement yet.

**!!มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ VGA Onboard`ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มารายงานผลครับ
    .
    .
    .
    .
    อันดับแรก ลองเอาแรมออกแผงนึง ลองลงวินโดว์
    ฮ่วย!!! ไม่ติด ลงผ่านสบายบรื๋อครับ

ต่อมา ลงไดร์เวอร์จนครับ ไม่มีปัญหา

ถัดมา ลงเกมที่เคยมีปัญหา กลับลงได้สบายใจเฉิบ

ถัดไป ลอง Test เกมต่างๆ ที่มีปัญหาภาพแตก
    เอ๊ะ!!! ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่หว่า

แล้วก็ถัดไปอีก ลองเอาแรมมาใส่ให้มันวิ่ง Single Chanel (ช่อง 1 กะ 3)
    Test เกมเดิมที่มีปัญหา
    กำลังเล่นเพลินๆ นึกว่าจะไม่มีปัญหา แต่!!! สักพัก เกิดปัญหาภาพแตกเหมือนเดิม
    อ่ากรำ -*-

แล้วก็ถัดไปอีก ลองถอดแรมไปลองกับเครื่องพี่ชาย แล้วลองลงเกม
    อ่าวกรำ!!! กำลัง Install ตัวหนังสือขึ้นแดงเป็นพรืดๆๆๆ
    (เครื่องประกอบใหม่เอี่ยมๆ อายุ 3 วัน)

สรุปว่า (ความเห็นของผม)
    ปัญหาน่าจะเกิดจากแรมชัวร์ ตามที่หลายท่านบอก
    เตรียมตัวเอาแรมไปเคลม โจ๊ะเด๊ะ!!!

ปล. แรมผม GEil Value Cl 4-4-4-12 1G*2 จากร้าน Saveway
    ขอถามนีสนึงครับ เวลาผมเอาไปเคลมจะบอกเจ๊เข้ายังไงดีครับ กลัวเขาไม่เชื่อ -*-

Comment

Originally posted by psutin2005 View Post
      ผมว่าลอง check PSU กะ RAM ด้วยก็ดีครับ
      ผมว่า Psu ผมน่าจะเพียงพอนะครับ
      System ไม่ค่อยมีอะไรมาก
      การ์ดจอยังไม่มีเลยครับ -*-

Comment

Originally posted by hamoy View Post
        มารายงานผลครับ
        .
        .
        .
        .
        อันดับแรก ลองเอาแรมออกแผงนึง ลองลงวินโดว์
        ฮ่วย!!! ไม่ติด ลงผ่านสบายบรื๋อครับ

ต่อมา ลงไดร์เวอร์จนครับ ไม่มีปัญหา

ถัดมา ลงเกมที่เคยมีปัญหา กลับลงได้สบายใจเฉิบ

ถัดไป ลอง Test เกมต่างๆ ที่มีปัญหาภาพแตก
        เอ๊ะ!!! ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่หว่า

แล้วก็ถัดไปอีก ลองเอาแรมมาใส่ให้มันวิ่ง Single Chanel (ช่อง 1 กะ 3)
        Test เกมเดิมที่มีปัญหา
        กำลังเล่นเพลินๆ นึกว่าจะไม่มีปัญหา แต่!!! สักพัก เกิดปัญหาภาพแตกเหมือนเดิม
        อ่ากรำ -*-

แล้วก็ถัดไปอีก ลองถอดแรมไปลองกับเครื่องพี่ชาย แล้วลองลงเกม
        อ่าวกรำ!!! กำลัง Install ตัวหนังสือขึ้นแดงเป็นพรืดๆๆๆ
        (เครื่องประกอบใหม่เอี่ยมๆ อายุ 3 วัน)

สรุปว่า (ความเห็นของผม)
        ปัญหาน่าจะเกิดจากแรมชัวร์ ตามที่หลายท่านบอก
        เตรียมตัวเอาแรมไปเคลม โจ๊ะเด๊ะ!!!

ปล. แรมผม GEil Value Cl 4-4-4-12 1G*2 จากร้าน Saveway
        ขอถามนีสนึงครับ เวลาผมเอาไปเคลมจะบอกเจ๊เข้ายังไงดีครับ กลัวเขาไม่เชื่อ -*-
        ก้บอกอาการอย่างที่เป็นอะครับ ถ้ามันไม่เชื่อให้ใส่เครื่องที่ร้านมัน ให้มันลองลงวินโดว์ดูได้เลย
        ผมก็ทำแบบนั้นพอดีผมก็เป็นช่างคอมเหมือนกันมันเลยไม่กล้าเถียง อิอิ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
          ก้บอกอาการอย่างที่เป็นอะครับ ถ้ามันไม่เชื่อให้ใส่เครื่องที่ร้านมัน ให้มันลองลงวินโดว์ดูได้เลย
          ผมก็ทำแบบนั้นพอดีผมก็เป็นช่างคอมเหมือนกันมันเลยไม่กล้าเถียง อิอิ
          ครับ ขอบคุณมากมายครับ ด๊วฟๆ

Comment

Working...
          X